อยากก้าวหน้า ก็ต้องรู้จัก "ภาษาขององค์กร"
![](https://static.wixstatic.com/media/73e1b1_d428c4002b294f6eb98fad1dc063f051~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/73e1b1_d428c4002b294f6eb98fad1dc063f051~mv2.jpg)
ประเด็นหนึ่งในหนังสือ The Unspoken Truths for Career Success ที่ชวนผมคิดตามได้ไม่น้อย คือการที่คนหลายคนแม้จะมีความสามารถดี ทุ่มเทในการทำงาน แต่อาจจะไม่ก้าวหน้าก็เพราะไม่รู้จัก "ภาษาขององค์กร"
ที่ใช้คำว่า "ภาษาขององค์กร" (Company's language) นี้ไม่ใช่ว่าเป็นภาษาไทย ภาษาอังกฤษอะไรหรอกนะครับ แต่มันคือวิถีการสื่อสาร การถ่ายทอดความคิด และการให้คุณค่ากับสิ่งต่าง ๆ ขององค์กร ว่าองค์กรนี้ให้ค่ากับเรื่องอะไร สนใจประเด็นไหน และถ้าเราอยากจะก้าวหน้า ประสบความสำเร็จในองค์กรนั้น เราก็ต้องรู้วิธีที่จะพูดและสื่อสารในแบบที่สอดคล้องกับภาษาดังกล่าวด้วยนั่นเอง
ในประสบการณ์การทำงานของผมนั้น เวลาเราไปอยู่ต่างองค์กร เราก็อาจจะสัมผัสได้ว่าองค์กรนี้มีวิธีคิด และวิธีพูดที่เป็นเอกลักษณ์ อย่างเช่นบางองค์กรเน้น Performance / Outcome เป็นหลัก หากจะต้องการเป็นที่ยอมรับ หรือได้รับการชื่นชมก็ต้องโฟกัสกับเรื่องนี้ พยายามนำเสนอผลลัพธ์ที่เกิดขึ้น ในขณะที่บางองค์กรก็อาจจะให้ความสำคัญเรื่องการเรียนรู้ บางองค์กรให้ความสำคัญกับประสบการณ์ของลูกค้า ฯลฯ สิ่งเหล่านี้เป็นเหมือนสิ่งที่ตัวคนทำงานต้องเรียนรู้และจับสัญญาณให้ดีว่าองค์กรที่เราทำงานอยู่ด้วยนั้นเป็นแบบไหน
หนึ่งในการเข้าใจที่เห็นได้ชัดคือเรื่องของภาษาที่ใช้ในการสื่อสาร บางองค์กรจะเน้นคำว่าอะไร มีรูปแบบการพูดจา ส่งข้อความด้วยโทนแบบไหน เน้นข้อมูลอะไร สะท้อนทัศนคติอะไร
และแน่นอนว่าถ้าเราอยากจะก้าวหน้าในองค์กรนั้น เราก็ต้องปรับตัว ไม่ว่าจะพฤติกรรมต่าง ๆ รวมทั้งวิธีการที่ตัวเราจะสื่อสารกับคนอื่น ๆ นำเสนอไอเดียต่าง ๆ หรือแม้แต่การให้ Feedback หลังจบงาน โดยให้สอดคล้องกับวิถีของ "ภาษาของบริษัท" นั่นเอง